HOME |ประวัติวัด | ร.ร.สอนภาษา | ติดต่อวัด | แผนที่ | ข่าวพุทธจักรฯ

กิจกรรมงานบุญประจำปี 2562

2019 Temple's Event

1
New Year Ceremony  Tuesday, January 1, 2019
2
Māgha Pūjā Day Sunday, February 17, 2019
3
Songkran Celebration  Sunday, April 14, 2019
    (Thai New Year) 
4
PhraVessundorn Ceremony Sunday, May 19, 2019
5
 Visākha Pūjā Day Sunday, May 19, 2019
6
 School Orientation Sunday, June 9, 2019
7
Asalha Pūjā & Buddhist Lent Sunday, July 14, 2019
8
Queen’s Birthday (Thai Mother’s Day)  Sunday, August 11, 2019
9
School Commencement Sunday, August 25, 2019
10
 Sart-Slak-Ka-Pat Day Sunday, September 15, 2019
11
The End Buddhist Lent Sunday, October 13, 2019
12
Kathina Ceremony  Sunday, October 20, 2019
13
 Loy Krathong Celebration Sunday, November 17, 2019
14

King’s Birthday (Thai Father’s Day) 

PhraMongkoltepmoli Memorial Ceremony Day

Sunday, December 8, 2019

Note   : ALL eventS is subject to change according
         appropriateness WITHOUT PRIOR notice.

 ทำบุญต้อนรับปีใหม่                  วันอังคารที่ ๑ มกราคม  ๒๕๖๒
วัดจัดงาน วันมาฆบูชา วันอาทิตย์ที่ ๑๗ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๒
วัดจัดงาน วันสงกรานต์ วันอาทิตย์ที่ ๑๔ เมษายน ๒๕๖๒
วัดจัดงาน บุญพระเวส วันอาทิตย์ที่ ๑๙ พฤษภาคม ๒๕๖๒
 วัดจัดงาน วันวิสาขบูชา วันอาทิตย์ที่ ๑๙ พฤษภาคม ๒๕๖๒
 เปิดโรงเรียนภาคฤดูร้อน         วันอาทิตย์ที่ ๙ มิถุนายน ๒๕๖๒
จัดงานวันอาสาฬหบูชา-เข้าพรรษา   วันอาทิตย์ที่ ๑๔ กรกฎาคม ๒๕๖๒
วัดจัดงาน วันแม่แห่งชาติ วันอาทิตย์ที่ ๑๑ สิงหาคม ๒๕๖๒
ปิดโรงเรียนภาคฤดูร้อน วันอาทิตย์ที่ ๒๕ สิงหาคม ๒๕๖๒
๑๐
วัดจัดงานวันสารท-สลากภัต     วันอาทิตย์ที่ ๑๕ กันยายน ๒๕๖๒
๑๑
วัดจัดงาน วันออกพรรษา วันอาทิตย์ที่ ๑๓ ตุลาคม ๒๕๖๒
๑๒
วัดจัดงาน กฐินสามัคคี วันอาทิตย์ที่ ๒๐ ตุลาคม ๒๕๖๒
๑๓
จัดงานประเพณีลอยกระทง      วันอาทิตย์ที่ ๑๗ พฤศจิกายน ๒๕๖๒
๑๔

วัดจัดงาน วันพ่อแห่งชาติ,

งานทำบุญอุทิศหลวงพ่อมงคลเทพโมลี อดีตเจ้าอาวาสวัดพุทธจักรฯ

วันอาทิตย์ที่ ๘ ธันวาคม ๒๕๖๒

 

(760)738-6165, (760)741-3459

Fax (760)738.6165

 



Please Follow Us On Facebook
Click

 

Last Update : September 17, 2012

Since : Sunday, June 28,2009
กลับหน้าแรก HOME